» : JEU Wazin wa
A [ Upenzt ma Uchuk-
zi Mwita Waitara

amewataka wananchi wa vijiji

ya Sade na Masusy vilivy-
po wilayani Ngorongorona
ars moja kupitisha mifugo
tikati ya barabara ili kue-
sha uharibifu wa tabaka la
U inayojengwa,

Amesema kupitisha

ugo katikati ya barabara
wamo anazojengwa ku-
sdisha nyuma shughuli za
humi sanjani na kuhariby
ka la lami linalomwagwa.
Vaitara aliyasema hayo

katika ziara ya ukaguzs wa
baraliars coeo L vififi vva La
Sale na Masuso wilayand hapa

inapopenga barabara hio

kwar Kiwargeo cha lami venye

urefu wa kidomita 420 na
tkighariniu Sh bilion 87 kwa
avami va kwanz inavegen-
gwa kilomita 49
Vipande vitatu vilivyo-
baks vinasulwr mkandarasi
atakayechaguliwa na serikali
kwa agili va kuendelea na ujen-
zi hadi kufikia Mto wa Mbu
Barabara luvo ya Mto wa
Mbu hadi Loliondo enco la
Waso -Sale inapngwa kwa ki-
wango cha lami huku serikali
ikiwa imetoa Sh bilioni 87 .126
kwa ajili ya ujenzi huo
Alisemna ujenzi wa baraba-

rat o unatokes eneo Ja Mu-
sam, Nata, Sansate kupitia
Mgumur hadi Mio wa Mbu
ufafumgguia farsa va moacndeloo
vt kvt Bwa wananchi na
eren fa Nporosgons
.‘-\.hlg'fl'l..l {'F-H..L'IFI.P 'I-'I.'-nll'l.ﬂll""
watacndelea kupitisha mifugo
katika tabaka la lami, mifugo
hao watabomioa na buldeta
hasara
Mkandarast ambave ni
kampuni va M/s China Wuyi
Co. Lid ameomba kuon-
gezewa muda hadi Aprili
mwakam th kukamilisha kazi
livio.

- Naibu waziri Im}'u alisisiti-
2a kazi sisizo 22 kitaalamu
katika maenen vanayopitiva
na mradi, wapewe kipaum-

Dele wananch wanaohitagi
kuzifanyay,
Allitoa rai kwa viongozi
Wt Vi Kikrungumeas na
weakamndares wanaofeng.
mnmndombing mbalimbali i
wiaraopengd kamby 20 muda,
wazienge kwa kiwango bora
s armeara il wanapomaliz
miradi va lamkakati, magengo
hayo vatumike kwa huduma
za eahanaty, vituo vya polisi
na huduma nyngine 2a ki-
jamii
Mo wa Wilaya va
iNgorongom, Raymond
Mangwala, aliwataka walugaji
kuheshimu vibao vilivyowe-
kwa na Wakala va Barabara
Mkoa wa Anaesha (Tanrods)
na kuabisdi kufoatilia suala

[a apira kwa wananchi walio

katika maeneo firand na ujenzi

wa mradi wa barabara ya
Sale hadi Waso ili kuondoa
urrsimi,

“Mradi hvo ukikarmilika
utafungua fursa va maendeleo
kwa wananchy wa wilaya hii
hivve pia, naomba mzingatic
sheria sambamba na kuacha
tabia ya wizi wa mafuta
maana Ngorongono lunahi-
Laji barabara ya Luni na hiki
ndicho kipaumbele chetu
Wanangorongoro,” alisema.

Meneja wa Tanroads Mkoa

wa Anusha, Reginald Mas-
sawe, alisisitiza kumsimamia
vema mkandarasi huyo
ambaye kwa sasa amefiki-
sha asilimia 81 ya ujenzi wa

ara: Acheni kilpi tisha riiifugo katika barabara

barabara hiyo kwa awamu ya
kwanza.

Alitoa rai kwa Mangwala
kuhakikisha wananchi wana-
pewa elimu ya matumizi ya
barabara ili kidhibiti vinyesi
vya mifugo kuzagaa jua ya -
barabara inayojengwa eneo
hilo.

Mbunge wa Vit Maalum
Mkoa wa Arusha kupitia
Chama Cha Mapinduzi
{(COM), Zaitun Swal, aliiomba
barabara hiyo ikamilike kwa

walkati na kupunguza kero
kwa wananchi wa wilaya hiyo
hasa wanawake wakiwamo
wajawazito w shida
na kuhitaji huduma za kuji-
fungua na nyingine zinazo-
husu uzazi

—
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ictona mwaka
ini watu 200
isha. MV Spice
1a katika Baha-
nzibar mwaka
yopatikana na
ra 243, Kivuko
sero kilizama

i kua watu

HO inasema,
uhusiano
uzama majini
1a kwamba

a M va vilo
ive nchi
Aprili mwaka
Mataifa

dhia Jula 25
-siku rasmi va
*hi zote dim-
atua stahiki
kanavvo na

a mwaka huu
azuilika, Chu-
Juku WHO
urugenzi
rgaret Chan
suala hili
mbuliwi ath-
maana ime-
1a lanzishwe
1 kuongeza
ibiti apal: za

Ndaki ataka
uadilifu
ukusanyaiji
maduhuli

MNa Mwandishi Wetu

AZIRI wa
WMihrgn
na Uvuvi,
Mashimba Ndaki
amewataka watend-
aji wanaofanya kazi
va ukusanvaji wa
maduhuli va serikali
katika minada, mialo
na vituo vya ukaguzi
kutfanya kwa uamini-
fu na uadilifu.
Ameonya kuwa
serikali haiwers kuen-
delea kuwa na mtend-
aji atayejihusisha na
vitendo vinavyosababi-
sha upotevu wa mapato
ya serikali
Alisema hayo katika
Kikao cha Tathmini ya
Ukusanyaji wa Mad-
uhuli va Serikali kwa
Mwaka uliopita na
kuweka malengo mapya
ya ukusanyaji mapalo
kwa mwaka 2021/ 2022,
kilichofanyika jifini
Dodoma jum
Mdaki alisema ifi
kufikia malengo va
kukusanya Sh Rilioni
A walizogivweekea kwa
mwaka huu wa tedha,
lazima wafanye kazi
hiyo kwa uaminifu na
uadilifu kinyume na
hapo, hawatafanikiwa
“Katika kipindi
ambacho nimekuwa
hapa wizarani mumepata
taarifa nyingi kuhusu
baadhi yenu kujihusisha
na vitendo vya upotevu
wa mapato, acheni ku-
fanya hivyo kwa sababu
tukikugundua hatutawe-
za kuendelea na wewe,"
alisema.
Kwa mujibu wa wazi-
A, kumekuwa na vitendo
vingi vya upotevu wa
maduhuli va serikali vi-
navyofanywa na baadhi
ya maofisa wasiokuwa
waaminifu hali inayosa-
babisha serikali ku topata
mapato yanayostahili.
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